![](https://thaibby.com/wp-content/uploads/2022/01/ThaiBBY-Logo.jpg)
ผู้ออกแบบโลโก้ของ ThaiBBY ก็คือ ครูชีวัน วิสาสะ นั่นเองค่ะ โดยสีเขียว หมายถึงความเจริญงอกงามและความอุดมสมบูรณ์ ตัว i แทนเทียน แสดงถึงปัญญา ส่วนสีชมพู ฟ้า ส้ม แทนความสดใสและกระตือรือร้นของเด็ก ๆ ในแต่ละภาคของประเทศไทย ส่วนตัว T นั้น แล้วแต่มุมมองเลยค่ะ บางท่านเห็นเป็นช้าง บางท่านเห็นเป็นม้าก้านกล้วย เห็นเป็นอะไรกันอีกบ้างไหมคะ
![😃](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/taa/1.5/16/1f603.png)
![](https://thaibby.com/wp-content/uploads/2022/01/krucheewan-n-logo.jpg)